TRƯỜNG THCS TRẦN ĐẠI NGHĨA
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TRƯỜNG THCS TRẦN ĐẠI NGHĨA

Website học sinh trường THCS Trần Đại Nghĩa

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Web tự code
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeSun Nov 11, 2018 7:48 pm by quangduyluu123

» 10 Câu Đố Logic Mà 80% Mọi Người Giải Sai - Tốt Hơn
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeTue Oct 23, 2018 6:43 pm by minhthien_8.1

» Nhạc Tokyo Ghoul Phiên Bản Tiếng Việt
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeTue Oct 23, 2018 6:39 pm by minhthien_8.1

» TAO VỚI MÀY
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeTue Oct 23, 2018 6:06 pm by minhthien_8.1

» Nhìn Vào Đôi Mắt Này | OST Chàng Trai Của Em - Long Cao ft Thái Vũ (BlackBi)
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeMon May 14, 2018 9:54 pm by Huỳnh Bá Nhật Huy

» Top 5 Trận Chiến của Kaneki trong Tokyo Ghoul! [60FPS]
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeSun May 13, 2018 7:42 pm by Bá Ngọc

» PHIM HÀNH ĐỘNG KINH DỊ MỚI 2018 | NGẠ QUỶ TOKYO | VIETSUB
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeSun May 13, 2018 7:41 pm by Bá Ngọc

» Phim Hài Chế Đôrêmon _ Phần 88
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeTue May 08, 2018 8:01 am by Bá Ngọc

» 清丶风 (DiESi Remix) ♪
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeTue May 08, 2018 7:59 am by Bá Ngọc

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Top posters
Tomst Nguyễn (1024)
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_vote_lcapCâu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_voting_barCâu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_vote_rcap 
Đặng Nguyên (931)
Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_vote_lcapCâu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_voting_barCâu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_vote_rcap 
minhthien_giay (881)
Đắc Trung (877)
dodangkhoa2003 (803)
nhattdn123 (777)
quangduyluu123 (608)
Lê Quốc Ân (562)
quynhanhphan (521)
Bá Ngọc (428)
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm :: 1 Bot

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 35 người, vào ngày Sun Mar 19, 2023 10:26 am

Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
quangduyluu123
♫ ♫ ♫ ๖ۣۜS-Mod ♫ ♫ ♫
♫ ♫ ♫  ๖ۣۜS-Mod ♫ ♫ ♫

Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 Empty
Bài gửiTiêu đề: Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12   Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeMon Apr 03, 2017 9:45 pm

Hì !! cái này hay đấy !! cũng cho có "ý" 1 tẹo nha ..
1) theo chị là để giữ thăng bằng tốt có thể có các ..điều kiện sau
+ hiển nhiên là người đó phải bik đi xe đạp ..và đi rành , hì , bởi nếu bik đi xe thì dù có là cậu bé học lớp 1 thì vẫn có thể giữ được thăng bằng trên chiếc xe đạp con con của mình,ngượclai ,dù có lớn ..nhưng chưa bao giờ ..cưỡi ..thì cũng khó mà giữ thăng bằng được trong khoảng thời gian đầu,hì ,
+ Trọng tâm : theo chị nghĩ giữ được thăng bằng tốt là có 1 phần liên quan đến viẹc khả năng giữ trọng tâm tốt ... nhưng giữ làm sao ..thì ..mơ hồ quá , hic, cũng chẳng rõ ,
( Hì !! kiểu như na ná giống câu tục ngữ :" dù ai nói ngã nói nghiêng , lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân..hì )
+ Có lẽ nó có liên quan đến "cơ học vật rắn " , ko bik nó có liên quan đến Mômen quán tính của vành tròn ko ta ?? , và cả gia tốc của chuyển động quay ( gia tốc hướng tâm-lực hướng tâm )..

Hì ..!! , cũng chẳng rõ !!, but chị có bik..1 trò liên quan đến .."xe đạp", và hình như có liên quan đén cái "thăng bằng " đó ...
... Chẳng là : chiếc "xe đạp" ấy chỉ là 1 đò chơi, nó nhỏ bằng 2 ngón tay trỏ và ngón kề út ..ghép lại ...( giá chỉ có 1 ngàn thui à ) , ...
...Quan trọng là chị thấy ở chỗ này : Chỉ với 1 cái thanh nhỏ có răng cưa ( trọn bộ: khi mua chiếc xe đạp nó có cái thanh ấy luôn)...thì có thể làm chiếc xe ấy chạy ..băng băng trên 1 mặt bằng phẳng ..Cách "hoạt động " chỉ đơn giản là lấy cái thanh đó .."chọt" vô cái bánh xe sau..( "chọt" làm sao mà cho răng cưa của thanh phù hợp với 1 bộ phận có chứa cái răng cưa trong bánh xe ấy ..) => Kéo ..,thả cái thanh ấy và chiếc xe ra => Xe chạy ..o..o ..hì !! Vui lắm
Chị hõng bik nó có liên quan gì đén vụ giữ thăng bằng này ko ..vì Ton bik đấy ..bình thường chiếc xe đạp này ko có ..người cưỡi ..
Nhưng mình cũng thắc mắc 1 điều : hok bik tại sao nó có thể chạy với ..quãng đường xa như thế ( xa hay gần là tùy thuộc vào lực ta tác dụng vào ). Có thể nó có "liên quan " đến ..cách "hoạt động", và liên quan đến mấy cái "răng cưa " đó , Nhưng thực sự cũng ko hiểu rõ , Hì !! sẵn tiện nói về ..chiếc xe đạp thì cho hỏi cái vấn đề ấy luôn . Mong bà con co bác ra tay giúp đỡ
** Trở lại vấn đề kia .thì chị có lần xem 1 video trong thư viện , Nó có tên là : Con quay ..gì đấy ( hic, "lỡ" quên rùi ), Nhưng đại loại nó là 1 cái bánh xe đạp , được treo trên 1 cái dây và hình như có 1 người đàn ông bước tới ...đặt tay lên cái thanh ..và bắt đầu xoay ..rùi lại thả tay..rùi lại thấy cái bánh xe ấy nó quay....
...Nó cũng là cái bánh xe quay nhưng hok bik nó có liên quan gì đến cái bánh xe đạp đi thăng bằng kia ko ta ... Thấy nó cũng na ná .."hoạt động" giống nhau ..!! Cũng chẳng rõ !!
** Sẵn tiện nói về cái vụ ..con quay..nó ..quay quay ..vòng tròn thì cũng xin phép cho nói luôn về vấn đề này ..
....Hồi nhỏ ...!! ( Lại bắt đầu kể chiện "ngày xửa ngày xưa " đây mà Evil, !! dài dòng !! , .. Hết cách !!! ...Hic !!.. mình có chơi cái trò ..quay.. quay tròn .bằng 1 hạt nhỏ ( hạt đó mình gọi là hạt "cộ bò" ). Nó cũng có ..1 phần " cấu tạo" và "hoạt động" giống với cái bánh xe đạp trong cái băng video đó , CÓ nghĩa là : trên cái hạt ấy có cái cuống , ta chỉ việc nắm cái cuống đó , cũng xoay tay , rùi thả ra => Nó vừa xoay vừa chạy tán loạn trên nền xi măng ( nền nhà ) => Hay chớ ta !! !! hì!! Ai bik thì giải thích dùm cái luôn nha , !!
Mà thui !! Ko nói chi đến cái hạt "cộ bò" đó chi cho xa xôi ..!!! Giờ hãy nghĩ đến ...tiền !! Ý mình là ta lấy đồng tiền cắt mệnh giá ..bao nhiêu cũng được !!, Cũng nắm và xoay => Cũng chạy ..quay tròn như thế kia ...
Hì !! Cứ "tưởng tượng" như thế rùi giải thích dùm nha bà con ..
( Ngoài lề : cảnh báo !!" Vô phận sự miễn vào " , hì , Do mình nói cái này nó ko liên quan đến " chủ đề " trên , chỉ liên quan đến ..1 trò chơi ..liên quan đến ..tiền ..
....Lại liên quan đến cái đồng tiền xoay thì mình có trò này chơi ..hơi ..bị ..zui , khà khà ..!! Bắt đầu !! Rủ 1 đứa bạn lại , trước khi chơi hỏi : " Đố là đồng tiền sẽ nằm mặt sấp hay ngữa ( Mặt hình chữ số hay hình chữ quốc huy) . Nếu trả lời sai thì .." ..tao sẽ kít mũi và búng lỗ tai mày , còn nếu đúng thì ngược lại " ..hì )
.... Tùy theo câu trả lời mà mình bắt đầu xoay và đếm ..giây . ( Trong quá trình đồng xu vẫn còn quay thì bạn lấy tay ụp lại ..và ..hỏi câu hỏi ấy ..khà khà !!!), Cái " nghệ thuật" là ở chỗ ..đếm giây !!, Tùy theo lực mà mình tác dụng cùng với thời gian đồng tiền xoay trước khi ngã , và đặc biệt cùng với ..kinh nghiệm !! , Bạn có thể điều chỉnh nó là mặt sấp hay là mặt ngửa theo ý mình , Chính điều đó làm cho cái trò này thú vị đó , khà khà ..Thế là ..lỗ mũi và tai của đám bạn sẽ đỏ gấc và nóng ran lên , Mình chắc chắn và bảo đảm 1 điều rằng : Lỗ mũi và tai mình sẽ ít đỏ hơn nhìu so với tụi nó !! hí hí ! Nếu trường hợp mình là .."cái" ( đừng hiểu nhầm theo nghĩa đen nhan , làm " cái" là "làm chủ " đó , ể..ể..ể...ể...ể.
*** Uhm!! thui !! Giờ trở lại vấn đề cái sự thăng bằng : ý 2 của câu 1 : " thậm chí xe chạy nhanh ta có thể thả 2 tay ( hoặc nhìu hơn thế nữa , xiếc chẳng hạn ..")
Hì !! ko bik trong xiếc sẽ như thế nào , nhưng thực tại trong cuộc sống , chị thấy thực tế là cái này : Đơn giản ta chỉ cần vặn thật chặt cái ốc ở chỗ cái cỗ xe đó , vặn thật chặt , chặt đến nỗi cái cổ đó ..cứng đơ luôn , Hì hì !! Rùi !! Xong rùi đó !! Cứ thả hai tay và ..vô tư mà chạy ..!! Hõng sợ gì hết !! )
( Này !! Nói " đơn giản " vậy thui , chứ ..chạy được nó và .." thành thạo " thì cần phải " phấn đầu " và " gian lao" lắm à nhan, )
.... ( Ngoài lề : Muốn cho .." sốc" và có phần mang tính .."phiêu lưu mạo hiểm" hơn ...Có nghĩa là : ta cũng chẳng cần lái , cũng chẳng cần đạp , chỉ cần ngồi yên trên chiếc xe ,,nhưng chiếc xe ấy vẫn chạy ..ro..ro !! hay chưa !! UI!! Có cái gì đâu mà hay !! hì !! Đơn giản ta cho chiếc xe ấy .."tọa lạc" trên 1 cái dốc là được ..
...Lưu ý : Độ an toàn được ...nâng cao và mức độ nguy hiểm sẽ bị hạ thấp tối đa nếu con dốc đó là con đường được ..trải nhựa ..hắc ín , bằng phằng , ít ghồ ghề , ổ gà ổ voi !! Cảnh báo thật lòng đó .. Chứ nếu "chơi" cái trò này ở đường cát, đất thì mình sẽ ko chịu trách nhiệm ..hậu quả đâu đấy !! Đưa ra thông điệp S-O-S trước rùi đó nha !! Hì
... Đưa xe lên dốc, lấy bình tĩnh , ngồi định vị trên yên xe , ( ai sợ thì nhắm mắt lại !1 hic !! Đừng có nhắm à nha !! Mất zui !! hí hí hí !!! )..và rùi ..ta và ..xe..cùng ..bay , cảm ..giác..thăng ..hoa ( ko bik nó có giống với tâm trạng của người uống thuốc lắc ko ta ??!! ể..ể..ể..ể..ể... )
...( hic!! ..Bày trò này , mình ko phải truyền bá 1 trò chơi gì nguy hiểm cho xã hội cho công đồng gì đâu nha , nếu có gây nguy hiểm thì chỉ gây ảnh hưởng đến ...trẻ em thui . nó nguy hiểm y như mấy cái trò chơi điện tử bạo lực hay các đồ chơi ..bạo lực mà tivi hay nhắc đến đó , NÓi cái này , ai chơi được thì chơi , nhưng bắt buộc phải tùy vào hoàn cảnh , địa hình địa vật , ngoại cảnh , điều kiện tự nhiên , vị trí địa lý và .tính cách , tâm trạng ..thì có nên quyết định chơi hay ko , Nói chung phải xem xét mọi yếu tố , mọi khả năng có thể xảy ra => Đừng có ham dui, tò mò , tọc mạch , mà thử ..thì hõng chắc chắc kết quả nó sẽ ra sao đâu nha ..!! Đừng thử !!! Dù chỉ 1 lần ..!! ( Câu này khuyên vì nó là " kinh nghiệm xương máu " của bản thân , hic , năm lớp 11 mình ..bị ..hư 1 bộ áo dài ..cũng vì cái trò đó đó , Trước trường mình có cái dốc => Gặp " độ " và đặc biệt .." ngẫu hứng" . .=> " Thử" ..luôn , hic , tốn hơn trăm ngàn may bộ áo dài # , Uổng quá ! )
** Uhm!! Tại sao lại ko thể bỏ được cái tính dài dòng , lan man, dây cà ra dây muống thế này nhỉ , cứ nói vòng nói vo thành ra nói dài dòng !! Hic!! Uhm!! cần có time để sửa đổi ..dần dần , Mong bà con thông cảm ..!! " Giang sơn dễ đổi !! bản tính khó ..dời !! " , Nhưng mình hứa sẽ ..dời ..cái tính đó lần lần , y như ..dời ..mấy cái viên ..gạch ..từ 1 căn ..biệt thự ..sắp phá í !!!! Hí hí hí !!
*** É hem !!! trở lại vấn đề chính cái coi !!! Câu 2 :..
2) Cho chị hỏi Ton 1 câu nhan : Chị thắc mắc 1 điều ở chỗ .." lấy hai nắp hộp nhựa mềm " . Ban đầu chị đọc ..ko hiểu . nắp nhựa nếu hiểu theo 1 cách đơn thuần là cái ..nắp chai của chai nhựa !! , or là cái nắp của cái ..hũ nhựa !! Mà như thế cái nắp ấy hầu như đa số nó đâu có trong suốt đâu ?? => Sao có thể thấy ..được ta ??!!!
...Nhưng túm lại , thắc mắc nãy giờ thì cho mạo mụi hỏi câu này : : cái nắp nhựa ấy chính là cái ..mảnh nhựa được .." trích" từ thân của 1 cái chai hay hũ nhựa nào đó phải ko , VD : như chai nước mắm ..Nam Ngư ( Chứng minh ko có chứa vi khuẩn gây hại ), hay hũ ..mắm tôm ( coi chừng có dịch ... ).. Ton có thể nói rõ hơn được ko ??
** Còn về vụ cả người cận và người viễn thị nặng đến bao nhiu cũng có thẻ nhìn thấy rõ mọi vật , hic!!! Chẳng lẽ cái mảnh nhựa ấy ...thần kỳ đến vậy sao ?? Chẳng lẽ có thể kết hợp được .."tính chất " của 2 loại kính : cận và viễn ,
....." 2 trong 1" ..!!?? Roll Eyes . Nó có liên quan đến .quang hình học !! , hic , Ai có thể giải thích dùm nhỉ !! Cái này hay đấy !!
nhattdn123
♫ ♫ ♫ ๖ۣۜS-Mod ♫ ♫ ♫
♫ ♫ ♫  ๖ۣۜS-Mod ♫ ♫ ♫
nhattdn123

Bài gửiTiêu đề: Re: Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12   Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeMon Apr 03, 2017 9:46 pm

vui ghê
quangduyluu123
♫ ♫ ♫ ๖ۣۜS-Mod ♫ ♫ ♫
♫ ♫ ♫  ๖ۣۜS-Mod ♫ ♫ ♫

Bài gửiTiêu đề: Re: Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12   Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitimeMon Apr 03, 2017 9:48 pm

Hờ.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12   Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12 I_icon_minitime

Câu trả lời của một chị(bạn) lớp 12
Trang 1 trong tổng số 1 trang