TRƯỜNG THCS TRẦN ĐẠI NGHĨA
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TRƯỜNG THCS TRẦN ĐẠI NGHĨA

Website học sinh trường THCS Trần Đại Nghĩa

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Web tự code
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeSun Nov 11, 2018 7:48 pm by quangduyluu123

» 10 Câu Đố Logic Mà 80% Mọi Người Giải Sai - Tốt Hơn
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeTue Oct 23, 2018 6:43 pm by minhthien_8.1

» Nhạc Tokyo Ghoul Phiên Bản Tiếng Việt
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeTue Oct 23, 2018 6:39 pm by minhthien_8.1

» TAO VỚI MÀY
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeTue Oct 23, 2018 6:06 pm by minhthien_8.1

» Nhìn Vào Đôi Mắt Này | OST Chàng Trai Của Em - Long Cao ft Thái Vũ (BlackBi)
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeMon May 14, 2018 9:54 pm by Huỳnh Bá Nhật Huy

» Top 5 Trận Chiến của Kaneki trong Tokyo Ghoul! [60FPS]
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeSun May 13, 2018 7:42 pm by Bá Ngọc

» PHIM HÀNH ĐỘNG KINH DỊ MỚI 2018 | NGẠ QUỶ TOKYO | VIETSUB
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeSun May 13, 2018 7:41 pm by Bá Ngọc

» Phim Hài Chế Đôrêmon _ Phần 88
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeTue May 08, 2018 8:01 am by Bá Ngọc

» 清丶风 (DiESi Remix) ♪
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeTue May 08, 2018 7:59 am by Bá Ngọc

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Top posters
Tomst Nguyễn (1024)
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_vote_lcapPhượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_voting_barPhượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_vote_rcap 
Đặng Nguyên (931)
Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_vote_lcapPhượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_voting_barPhượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_vote_rcap 
minhthien_giay (881)
Đắc Trung (877)
dodangkhoa2003 (803)
nhattdn123 (777)
quangduyluu123 (608)
Lê Quốc Ân (562)
quynhanhphan (521)
Bá Ngọc (428)
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 35 người, vào ngày Sun Mar 19, 2023 10:26 am

Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào)

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Đắc Trung
๖ۣۜThần ๖ۣۜThoại
๖ۣۜThần ๖ۣۜThoại

Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) Empty
Bài gửiTiêu đề: Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào)   Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeTue Apr 04, 2017 8:33 am

Theo tôi, phượt chính là những chuyến đi, những chuyến đi bụi và ngẫu hứng, đôi khi không có sẵn lịch trình, đôi khi chẳng biết mình sẽ đi đâu và về đâu, không người dẫn đường, không dịch vụ rườm rà, chỉ đi bằng lòng đam mê và khám phá.

Phượt là những chuyến du lịch bụi bặm

Có nhiều người ví đi phượt cũng giống như đi bụi vậy, không cầu kì về trang phục, không kén chọn phương tiện, chỉ có bộ đồ phượt cũ mèm, chiếc xe máy cà tàng, một ba lô với vài thứ cần thiết và máy ảnh, chỉ vậy thôi cũng có thể làm chuyến phượt để đời. Đi phượt giống đi bụi, bụi từ phương tiện đến cả ăn uống, ngủ nghỉ. Đối với người đi phượt, không bao giờ có khái niệm sơn hào hải vị hay chăn ấm nệm êm, những giấc ngủ của dân phượt rất đơn giản, đôi khi là cắm trại, đôi khi là phơi sương giữa trời bên đống lửa cháy bập bùng.

Những chuyến đi với ba lô, xe máy và lòng đam mê.

Phượt là khám phá và chinh phục

Đi phượt để khám phá. Phượt chạm được đến những cảnh đẹp mà du lịch không đến được, phượt không chừa một cảnh đẹp nào, cho dù đó là những cảnh đẹp hoang sơ và cheo leo. Thường thì người đi phượt là những người có sức khỏe tốt và ý chí vượt qua tất cả. Vì thực sự có những chuyến đi rất khó khăn và nguy hiểm. Dầm mưa, dãi nắng, lội bùn, chạy xe thâu đêm... những điều đó là những trải nghiệm khá thường xuyên của dân phượt.

Phượt Đà Nẵng đánh dấu ở Cột cờ giới tuyến.

Phượt là hành xác

Phượt có nghĩa là hành xác. Nếu nói hành xác thì không thể không nhắc đến phượt. Bởi vì đi phượt có phải đi du lịch hay nghỉ dưỡng đâu, để chạm được những cảnh đẹp nơi rừng sâu núi thẳm thì phải chịu khổ, chịu gian nan, băng rừng vượt thác là chuyện thường. Nhưng sau những chuyến đi, chẳng ai than một câu, vì hành xác nhưng hành xác cho niềm đam mê và tận hưởng cái đẹp. Nếu có ai đó hỏi tôi: "Đi phượt có khổ không"? Tôi sẽ trả lời "rất, rất khổ, nhưng tôi vẫn cứ đi" bởi vì tôi đi bằng chính nhiệt huyết và đam mê. Những hành động xuất phát từ con tim mình sẽ chẳng bao giờ thấy chán nản.

Những khó khăn trong chuyến chinh phục ngã ba Đông Dương của Phượt Đà Nẵng.

Đi phượt để tìm lại chính mình

Phượt để khám phá bản thân. Đi phượt, đặc biệt là những chuyến đi mạo hiểm giúp con người phải bộc lộ hết những khả năng tiềm ấn, người đi phượt phải chịu trách nhiệm về sự sinh tồn của mình. Đó là những lúc khó khăn nhất, buộc bạn phải thực sự dũng cảm và gan góc. Nhiều điều sẽ giúp bạn khám phá ra khả năng của mình mà đôi khi bình thường bạn không biết.

Phượt mang màu cờ sắc áo, ra đi để tìm lại chính mình.

Phượt là gì ?

Với những chia sẻ trên có lẽ phần nào giúp bạn hiểu được cái chất của phượt, vậy tại sao lại có tên như thế? Phượt, theo nhiều người được lấy từ "lượt phượt" ý chỉ sự phong trần nhếch nhác của những tay đi phượt. Cũng có ý kiến cho rằng, phượt được đọc lái từ "bượt" trong "bượt lượt thượt". Tất cả cũng chỉ để nhấn mạnh cái chất bụi trong những chuyến đi.

Tất nhiên, mỗi người đã đi phượt, họ sẽ có một định nghĩa cho riêng mình, đôi khi một chuyến đi nho nhỏ cũng gọi là phượt, đi lang thang cà phê cũng là phượt. Tất nhiên tất cả đều đúng, vì phượt không có giới hạn cho riêng mình, phượt là cả một thế giới bao la vô tận và để hiểu hết về nó thực sự là quá khó. Và tất nhiên, tất cả định nghĩa về phượt đều hướng đến cái chất chung và không thể lẫn vào thứ gì khác, phượt là đam mê, khám phá và chinh phục.

Còn bạn, bạn định nghĩa Phượt là gì? hãy cùng chia sẻ với tôi và mọi người nhé.
Tomst Nguyễn
♫ ♫ ♫ ๖ۣۜS-Mod ♫ ♫ ♫
♫ ♫ ♫  ๖ۣۜS-Mod ♫ ♫ ♫
Tomst Nguyễn

Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào)   Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào) I_icon_minitimeTue Apr 04, 2017 8:43 am

bạn ơi đăng nhầm box rồi

Phượt là gì?( hãy cùng tìm hiểu với mình nào)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cùng 'Sống giấc mơ đời mình' để trở thành con người mà ta muốn
» Tiểu sử Chủ tịch Hồ Chí Minh (1890 - 1969) 11:39, 19/05/2015 (HCM.VN) - Chủ tịch Hồ Chí Minh (lúc nhỏ tên là Nguyễn Sinh Cung, khi đi học là Nguyễn Tất Thành, trong nhiều năm hoạt động cách mạng lấy tên là Nguyễn Ái Quốc và nhiều bí danh, bút danh khác) s
» Liệu bạn có giải được bài toán đến máy tính cũng không thể hiểu được?
» Chung kết liên minh Kalos giữa Satoshi và Alain Thuyết minh tiếng việt
» Khi bị rắn độc cắn, sơ cứu vết thường là vô cùng quan trọng nếu không được xử lý tốt sẽ nguy hiểm đến tính mạng của nạn nhân. Vì vậy mỗi người hãy tự trang bị cho mình những kỹ năng sơ cứu khi bị rắn cắn phòng khi cần thiết.