TRƯỜNG THCS TRẦN ĐẠI NGHĨA
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TRƯỜNG THCS TRẦN ĐẠI NGHĨA

Website học sinh trường THCS Trần Đại Nghĩa

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Web tự code
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_icon_minitimeSun Nov 11, 2018 7:48 pm by quangduyluu123

» 10 Câu Đố Logic Mà 80% Mọi Người Giải Sai - Tốt Hơn
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_icon_minitimeTue Oct 23, 2018 6:43 pm by minhthien_8.1

» Nhạc Tokyo Ghoul Phiên Bản Tiếng Việt
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_icon_minitimeTue Oct 23, 2018 6:39 pm by minhthien_8.1

» TAO VỚI MÀY
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_icon_minitimeTue Oct 23, 2018 6:06 pm by minhthien_8.1

» Nhìn Vào Đôi Mắt Này | OST Chàng Trai Của Em - Long Cao ft Thái Vũ (BlackBi)
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_icon_minitimeMon May 14, 2018 9:54 pm by Huỳnh Bá Nhật Huy

» Top 5 Trận Chiến của Kaneki trong Tokyo Ghoul! [60FPS]
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_icon_minitimeSun May 13, 2018 7:42 pm by Bá Ngọc

» PHIM HÀNH ĐỘNG KINH DỊ MỚI 2018 | NGẠ QUỶ TOKYO | VIETSUB
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_icon_minitimeSun May 13, 2018 7:41 pm by Bá Ngọc

» Phim Hài Chế Đôrêmon _ Phần 88
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_icon_minitimeTue May 08, 2018 8:01 am by Bá Ngọc

» 清丶风 (DiESi Remix) ♪
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_icon_minitimeTue May 08, 2018 7:59 am by Bá Ngọc

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Top posters
Tomst Nguyễn (1024)
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_vote_lcapBẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_voting_barBẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_vote_rcap 
Đặng Nguyên (931)
BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_vote_lcapBẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_voting_barBẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_vote_rcap 
minhthien_giay (881)
Đắc Trung (877)
dodangkhoa2003 (803)
nhattdn123 (777)
quangduyluu123 (608)
Lê Quốc Ân (562)
quynhanhphan (521)
Bá Ngọc (428)
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 35 người, vào ngày Sun Mar 19, 2023 10:26 am

BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH

Go down 
Tác giảThông điệp
quangduyluu123
♫ ♫ ♫ ๖ۣۜS-Mod ♫ ♫ ♫
♫ ♫ ♫  ๖ۣۜS-Mod ♫ ♫ ♫

BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH Empty
Bài gửiTiêu đề: BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH   BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH I_icon_minitimeMon Apr 03, 2017 3:10 pm

Xin chào Anh/Chị Duy Quang,

Nếu bấy lâu nay bạn chưa từng thừa nhận mình là một mọt sách thì chỉ cần đọc 7 dấu hiệu dưới đây thì bạn sẽ phải thừa nhận thôi! Nào hãy cùng Fahasa.com điểm qua 7 câu nói quen thuộc mà các mọt sách thường nói nhé!

1/ Tự hẹn với bản thân sẽ gấp cuốn sách lại ngay sau khi đọc hết chương số...

Chỉ có luyện câu thần chú này thì bạn mới có thể gấp sách lại và đi ngủ được thôi.

2/ Say mê nói với bạn bè, người thân về những cuốn sách

Nếu lỡ được hỏi về sách thì bạn sẽ tuôn ra một thôi một hồi về sách, mắt thì sáng rực lên còn miệng thì chẳng thể ngừng nói. Đặc biệt là khi có bạn bè, người yêu mê sách thì bạn có thể cùng nhau nói về chuyện sách xuyên màn đêm.

3/ Bạn vừa nói gì đấy?

Đôi khi vì mải đọc sách mà bạn thường chẳng nghe người khác đang nói gì với bạn, cuối cùng là đành phải hỏi lại và thế là lại bị ca cho một bài vì cái tội lơ đễnh.

4/ Đã đi du lịch thì phải có sách

Đã là mọt sách thì luôn tranh thủ đọc sách mọi lúc mọi nơi ngay cả bến xe, sân bay và ngay cả những lúc thảnh thơi khi đi du lịch.

5/ Luôn thấy mình đọc rất ít

Mặc dù đã đọc rất nhiều sách nhưng mỗi khi có ai đó hỏi bạn đã đọc được nhiều chưa thì bạn lại luôn than thở “chưa nhiều lắm” mà thật ra chưa nhiều đã là rất nhiều rồi đấy!

6/ Phim làm sao hay bằng sách được

Mặc dù bạn luôn nói như thế tuy nhiên cứ hễ thấy các bộ phim chuyển thể từ sách ra rạp là các mọt sách chẳng thể ngồi yên. Nhiệm vụ duy nhất khi đến rạp sẽ là để xem, để soi và bình luận xem phim hay dở hoặc có giống với sách hay không?

7/ Than thở vì không có thời gian ngủ chỉ vì mải đọc sách đến khuya

Một khi đã cầm trên tay một cuốn sách thì các mọt sách sẽ say mê đến mức quên ngày, quên đêm. Nếu lỡ đọc chưa hết trong đêm hôm nay thì sẽ tiếp tục cày suốt đêm tiếp theo và cứ thế tình trạng thiếu ngủ cứ kéo dài triền miên, chỉ kết thúc khi đọc xong một cuốn sách.

Nếu đã đọc xong 7 câu nói "thần thánh" này và thấy mình đang có đủ cả 7 thói quen này thì Fahasa.com chúc mừng bạn, bạn là một mọt sách chính hiệu rồi đấy không thể chối cãi được nữa đâu.

Cuối tuần luôn là khoảng thời gian sung sướng để tận hưởng niềm đam mê đọc sách của mình có đúng vậy không? Bạn cũng đừng quên tậu thêm sách để đọc tuần tiếp theo nhé! Hãy thử dạo qua Thảnh Thơi Mua Sách của Fahasa.com và chọn ngay cho mình một cuốn sách phù hợp nhé, Fahasa.com đang giảm giá lên đến 50% đến hết Chủ Nhật ​19​/​02​ lận đấy.

BẠN CÓ PHẢI LÀ MỌT SÁCH_MỘT BÀI VIẾT ĐƯỢC FAHASHA GỬI ĐẾn CHO MÌNH VÌ MÌNH MUA QUÁ NHIỀU SÁCH
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Sách lịch sử Việt Nam.
» Cà chua-một loại quả thần kì-cách ănCà chua thường xuyên xuất hiện trong căn bếp của mọi nhà và được dùng để chế biến rất nhiều món ăn. Nhưng lợi ích, tác dụng tuyệt vời của loại quả này cũng như cách ăn nó sao cho tốt nhất thì không phải ai cũng biết.
» Hội chứng bệnh này là gì mà chỉ có người Nhật Bản, Hàn Quốc, Việt Nam... mắc phải
» Top 100 MV Nhạc Quốc Tế Được Nhiều Người Xem Nhất Trên Youtube (Tháng 1 2017)
» Chung kết liên minh Kalos giữa Satoshi và Alain Thuyết minh tiếng việt